วันที่ 16 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. นางดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานพิธีเปิดและบรรยายพิเศษการประชุมด้านวิชาการและจัดทำยุทธศาสตร์ของโรงเรียนอนุบาลประจำจังหวัดภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ณ ห้องประชุมบัวชมพู โรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญ เพื่อพัฒนาศักยภาพด้านวิชาการและด้านการบริหารอื่นๆ ตามนโยบายกระทรวงศึกษาธิการ กำหนดจัดการประชุมระหว่างวันที่ 15 – 16 มีนาคม 2567 โดยมีคณะผู้บริหาร และครู โรงเรียนอนุบาลประจำจังหวัดภาคตะวันออกเฉียงเหนือเข้าร่วมการประชุม จำนวน 20 โรงเรียน นำโดย นายพยัคฆพล รอดชมภู ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอุดรธานี ประธานชมรมผู้บริหาร และครูโรงเรียนอนุบาลประจำจังหวัดภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-205-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-206-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-207-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid0pGcCaVqbecjBDrKW3xaaKBh6terS3nVUevyvt8P6fG8ZJgTYcpaBnZXoEfc1BiYHl