วันที่ 14 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายวีระชัย ไกยรัตน์ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ในฐานะประธานที่ปรึกษา/พี่เลี้ยง (Coaching Team) พร้อมด้วย นายธนิต พระสุนิน ผู้ทรงคุณวุฒิด้านการบริหารการศึกษา กรรมการ และนางบุษราภรณ์ มารักษ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแยหนองแคน กรรมการและเลขานุการในการเป็นที่ปรึกษา/พี่เลี้ยง ให้คำแนะนำการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาการศึกษา ระยะเวลา 1 ปี ตำแหน่ง ผู้อำนวยการสถานศึกษา สังกัด สพป.อำนาจเจริญ ลงพื้นที่ให้คำแนะนำ เป็นที่ปรึกษา/พี่เลี้ยงในการปฏิบัติงานในหน้าที่ตามองค์ประกอบการประเมินฯ ณ โรงเรียนบ้านโคกเลาะ อำเภอหัวตะพาน โดยมีผู้เข้ารับการประเมิน ทั้งสิ้น 7 ราย ได้แก่
1. นายประวิทย์ มาริบุตร ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านฟ้าห่วน
2. นายนรินทร์ บุญสอด ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านยางช้า
3. นายวิทยา ทรวงดอน ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกเลาะ
4. นางสาวธิราพร กองแก้ว ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกชาดกลางท่าโพธิ์
5. นายทัศน์ศิลป์ บุญรอด ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโสกท่าวังหิน
6. นางสาวพันธ์ทิวา รูปสวย ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโพนขวาว
7. นายสิริวัฒน์ โชติกเสถียร ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-187-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-190-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-191-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-192-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid0tbF2wSks4L764dTu97yF5BMMk714sz86S4iEJCdkTHsScERX15zRYtvgK9UaC3CPl