วันที่ 2 มีนาคม 2567 เวลา 08.00 น. นางดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นายวีระชัย ไกยรัตน์ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ พร้อมด้วยบุคลากรสังกัด สพป.อำนาจเจริญ เป็นตัวแทนเข้าร่วมพิธีวางพานพุ่มดอกไม้ถวายราชสักการะพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร “พระบิดาแห่งมาตรฐานการช่างไทย” เนื่องในวันมาตรฐานฝีมือแรงงานแห่งชาติ ประจำปี 2567 ณ หอประชุมพญานาครินทร์ ศาลากลางจังหวัดอำนาจเจริญ เพื่อเป็นการแสดงออกถึงความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ โดยมีว่าที่พันตรีอดิศักดิ์ น้อยสุวรรณ ผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธี และข้าราชการทุกภาคส่วนในจังหวัดอำนาจเจริญเข้าร่วมพิธี
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-46-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-47-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-48-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-49-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-50-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid0Ce1wwBUWzpvZd2keEn6Mw4MaR9T4PRq8Zz6PeXBERVwts3USuAeqSMHvr55TS2r7l