วันที่ 1 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. นางดุจดาว ศิริวาลย์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นายวีระชัย ไกยรัตน์ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานเปิดและบรรยายพิเศษโครงการนิทรรศการเปิดบ้านการศึกษา (Open House) ประจำปี 2566 ณ ห้องประชุมพุทธรักษา โรงเรียนบ้านหนองสามสีหนองดินดำ วัตถุประสงค์ของการจัดงานเพื่อส่งเสริม ให้นักเรียนได้แสดงออกซึ่งความสามารถทางด้านวิชาการความคิดสร้างสรรค์และศักยภาพที่เป็นเลิศทางวิชาการ และเพื่อให้ครู นักเรียนได้นำเสนอผลงานของตนเองสู่สาธารณชนสร้างความภูมิใจร่วมกัน ในการนี้โรงเรียนบ้านโนนสมบูรณ์ ได้เข้าร่วมจัดนิทรรศการและนำนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมการเรียนรู้ เพื่อนำความรู้ที่ได้ไปใช้ในชีวิตประจำวันต่อไป
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-37-1024x768.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-38-1024x643.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/03/image-39-1024x768.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid0248Vg8sHiRamtU14aW7VSJUZvRLZQXPc3YAaCxWp5npXtyjUsnbRu6XqwgFjhPdLGl