วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 08.00 น. นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ, นายวีระชัย ไกยรัตน์ คณะ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย และบุคลากรในสังกัด ร่วมกิจกรรมเข้าแถวเคารพธงชาติ ร้องเพลงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ ร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี และกล่าวคำปฏิญญาเขตสุจริต เพื่อเป็นการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาสุจริต และแสดงถึงความจงรักภักดีต่อสถาบันชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ โดยจัดทุกวันจันทร์แรกของเดือน พร้อมนี้ นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญได้มอบนโยบาย แจ้งข่าวสาร ข้อราชการที่เกี่ยวข้อง ให้ทราบทั่วกัน ณ บริเวณหน้าเสาธง สพป.อำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-20-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-21-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-22-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-23-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/02/image-24-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid0EH85pmYPhqVvvpcQP7kRK3orTv5wa5r4Rcaa9tDprtDob6q72WHFiNPSvSwQ1vTPl