วันที่ 29 มกราคม 2567 เวลา 13.30 น. นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานการประชุมผู้บริหารสถานศึกษาตามโครงการประชุมผู้บริหารสถานศึกษาเพื่อเสริมสร้างการบริหารจัดการสถานศึกษาตามหลักธรรมาภิบาล ครั้งที่ 1/2567 โดยมี นายวีระชัย ไกยรัตน์ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ, ผอ.กลุ่ม/หน่วย และบุคลากรในสังกัดที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม ผ่านระบบออนไลน์ โดยใช้โปรแกรม Voov Meeting ส่งสัญญาณจาก ห้องประชุม 3 สพป.อำนาจเจริญ เพื่อพิจารณาเรื่องตามระเบียบวาระการประชุม ได้แก่ การซักซ้อมความเข้าใจในการดูแลรักษาความปลอดภัยในสถานที่ราชการ, แนวทางการปฏิบัติการจัดซื้อจัดจ้างตามนโยบายการบริหารจัดการโรงเรียนขนาดเล็ก (จำนวนนักเรียนไม่เกิน 60 คน) และชี้แจงข้อราชการในการดำเนินงานภายในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอำนาจเจริญ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-239-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-240-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-241-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-242-1024x756.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid0eRdYJNRc5azzTJZHnZsmrYL1nbbA9mEwdxEw7Lb5fXEiHUiFxue8WuZP3YWo6Jenl