วันที่ 25 ธันวาคม 2566 เวลา 10.00 น. นางแสงเดือน สายโสภา รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เข้าร่วมการประชุมคัดเลือกครูเข้ารับรางวัลโครงการ “ครูดีในดวงใจ” ครั้งที่ 21 ประจำปี พ.ศ. 2567 ระดับกลุ่มพื้นที่การบริหารการศึกษาประจำเขตตรวจราชการที่ 14 ณ ห้องประชุมศรีอุบล สพป.อุบลราชธานี เขต 1 อ.เมืองอุบลราชธานี จ.อุบลราชธานี โดยมีคณะกรรมการที่ได้รับแต่งตั้งร่วมประชุมพิจารณาคัดเลือกตามหลักเกณฑ์การประเมินฯ 3 ด้าน ได้แก่ ด้านที่ 1 จิตวิญญาณความเป็นครู ด้านที่ 2 ความสามารถในการจัดการเรียนรู้ และด้านที่ 3 การประเมินผลงานเชิงประจักษ์จากการปฏิบัติหน้าที่ โดยมีว่าที่ร้อยตรี สำรวย นกงาม ผอ.สพป.ศรีสะเกษ เขต 3 เป็นประธานคัดเลือก
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-117-1024x637.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-118-1024x692.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-119-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-120-1024x582.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-121-1024x768.png)