วันที่ 20 ธันวาคม 2566 เวลา 08.30 น. นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียน กลุ่มโรงเรียนเสนางค์บูรพา ประจำปีการศึกษา 2566 ณ สนามกีฬาโรงเรียนบ้านโพนทอง อำเภอเสนางคนิคม วัตถุประสงค์ของการจัดงาน เพื่อส่งเสริมการออกกำลังกาย การสร้างระเบียบวินัย การแสดงความสามารถทางด้านกีฬาแต่ละประเภท และเป็นการสร้างความรัก ความสามัคคีให้กับนักเรียน ครูและบุคลากรทางการศึกษาในกลุ่มโรงเรียนเสนางค์บูรพา
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-79-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-81-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-80-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-82-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid061uXU3viytofgcXQqwG3KfYGhMycwJ7egQCgoaXeykouVC2zUtrD2QaBiHJCuZG8l