วันที่ 19 ธันวาคม 2566 เวลา 09.00 น. นายวีระชัย ไกยรัตน์ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักเรียน “นาป่าแซงหนองข่าโนนงาม เกมส์” ประจำปีการศึกษา 2566 ณ สนามโรงเรียนบ้านหนองไฮ อำเภอปทุมราชวงศา วัตถุประสงค์ของการจัดงาน เพื่อส่งเสริมการออกกำลังกาย การสร้างระเบียบวินัย การแสดงความสามารถทางด้านกีฬาแต่ละประเภท และเป็นการสร้างความรัก ความสามัคคีให้กับนักเรียน ครูและบุคลากรทางการศึกษาในกลุ่มโรงเรียนนาป่าแซงหนองข่าโนนงาม
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-66-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-67-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-68-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-69-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-70-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid035q6KdYQiD6HSuy3yoVbH17TnYZ857yvCYpoDsvRNUK6JRdUdUniH1xakozikrze9l