วันที่ 28 มิถุนายน 2565 เวลา 13.30 น. นายอดุลย์ กองทอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธีเปิดและบรรยายพิเศษในการประชุมครูและบุคลากรทางการศึกษา ปีการศึกษา 2565 กลุ่มโรงเรียนเสมาลือ ณ หอประชุมโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ โรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ(เปือยหัวดง) อำเภอลืออำนาจ จังหวัดอำนาจเจริญ เพื่อมอบนโยบายสำคัญในการเปิดเรียนแบบ on-site ได้แก่ นโยบายด้านความปลอดภัย นโยบายโอกาสทางการศึกษา นโยบายด้านคุณภาพการศึกษา และนโยบายด้านประสิทธิภาพการบริหารจัดการ พร้อมแนวทางปฏิบัติ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2022/06/1-29-750x450.jpg)