![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/05/1-12-1024x699.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/05/824295-1024x729.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/05/S__59293700-1024x700.jpg)
วันที่ 18 พฤษภาคม 2566 เวลา 09.00 น. นางปติมา กาญจนากาศ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นายวีระชัย ไกยรัตน์ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เข้าร่วมพิธีมอบโล่และเกียรติบัตรตามโครงการสร้างและพัฒนาการดำเนินงานเครือข่ายโรงเรียนปลอดบุหรี่ โดยจุดจัดการจังหวัดอำนาจเจริญ ระยะที่ 2 ปีการศึกษา 2565 ณ ห้องประชุมศรีอำนาจ โรงเรียนอำนาจเจริญ จังหวัดอำนาจเจริญ ทั้งนี้ มีโรงเรียนในสังกัด สพป.อำนาจเจริญ เข้าร่วมรับรางวัล จำนวน 16 โรงเรียน โดยผู้เข้ารับรางวัลประกอบด้วย ผู้บริหารสถานศึกษา, ครูผู้รับผิดชอบงาน และนักเรียนแกนนำโรงเรียนละ 3 คน