วันที่ 16 มกราคม 2566 เวลา 09.00 น. นายวีระชัย ไกยรัตน์ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานงานวันครู ครั้งที่ 67 ประจำปี 2566 “ครูดี ศิษย์ดี มีอนาคต” อำเภอชานุมาน เพื่อประกอบพิธีระลึกถึงพระคุณบูรพาจารย์ อันเป็นการแสดงความกตัญญูกตเวทีต่อบูรพาจารย์ และธำรงไว้ซึ่งขนบธรรมเนียมประเพณีและวัฒนธรรมอันดีงามของชาติ พร้อมมอบเกียรติบัตร ครูดีเด่น ในงานวันครู ณ หอประชุมโรงเรียนชานุมานวิทยาคม
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/01/1-11-scaled.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/01/4-12-scaled.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/01/5-10-scaled.jpg)