ะหว่างวันที่ 5-7 กันยายน 2565 นายอดุลย์ กองทอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ ในฐานะประธานคณะกรรมการ พร้อมด้วยคณะกรรมการติดตามเด็กตกหล่นและเด็กออกกลางคัน ลงพื้นที่เยี่ยมบ้านเด็ก และติดตามนำเด็กตกหล่นและออกกลางคันกลับเข้าสู่ระบบการศึกษา และเพื่อรับทราบปัญหาสู่การป้องกันไม่ให้เด็กที่กลับเข้าระบบการศึกษาออกจากระบบการศึกษาซ้ำ จำนวน 6 โรงเรียน ดังนี้ 1. โรงเรียนบ้านคำเดือย 2. โรงเรียนบ้านคำย่านาง 3. โรงเรียนบ้านหนองหิ้งโคกเจริญ 4. โรงเรียนประขาสามัคคี 5. โรงเรียนก้าวหน้าสามัคคีคำงูเหลือม 6. โรงเรียนนาห้วยยางสองคอน
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2022/09/5-3-300x225.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid022SfgNGRxtrrnBbGnRJ7q3Xu6F9x5H6CYrX7dqFEpqBvPz4NPCfzUdZeEBeceW6CKl
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2022/09/1-3-300x225.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2022/09/2-3-300x225.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2022/09/3-5-300x193.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2022/09/4-3-300x225.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2022/09/5-3-300x225.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid022SfgNGRxtrrnBbGnRJ7q3Xu6F9x5H6CYrX7dqFEpqBvPz4NPCfzUdZeEBeceW6CKl