วันที่ 22 มิถุนายน 2565 เวลา 09.00 น. นายอดุลย์ กองทอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธีเปิดและบรรยายพิเศษในการประชุมครูและบุคลากรทางการศึกษา ปีการศึกษา 2565 กลุ่มโรงเรียนเสนางค์บูรพา และกลุ่มโรงเรียนเสนางค์ประจิม ณ โดมอเนกประสงค์ ร้อยสิบเอ็ดปี ศรีโพนทอง โรงเรียนบ้านโพนทอง อำเภอเสนางคนิคม จังหวัดอำนาจเจริญ เพื่อมอบเกียรติบัตรข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาที่ได้รับยกย่องเชิดชูเกียรติ และมอบนโยบายสำคัญในการเปิดเรียนแบบ on-site ได้แก่ นโยบายด้านความปลอดภัย นโยบายด้านคุณภาพการศึกษา ไม่ว่าจะเป็นการอ่านออกเขียนได้ นโยบายด้านการบริหารจัดการตนเอง โรงเรียนและชุมชน พร้อมแนวทางปฏิบัติ
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2022/06/4-19-750x450.jpg)