วันที่ 16 มิถุนายน 2565 เวลา 09.00 น. นายอดุลย์ กองทอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นายณรงศักดิ์ จันทรังษี รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธีเปิดค่าย Smart kid English camp ณ ห้องประชุมรัตนวารี โรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน(รัตนวารี) อำเภอหัวตะพาน จังหวัดอำนาจเจริญ โดยโรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน(รัตนวารี) ซึ่งเป็นโรงเรียนคุณภาพจัดร่วมกับโรงเรียนในเครือข่ายประกอบด้วยโรงเรียนบ้านเสียว โรงเรียนบ้านหนองแสง โรงเรียนบ้านโนนแคน และโรงเรียนบ้านใหม่พัฒนา
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2022/06/1-18-750x450.jpg)