วันที่ 17 มกราคม 2567 เวลา 07.30 น. นายวีระชัย ไกยรัตน์ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ และบุคลากร สพป.อำนาจเจริญ เข้าร่วมพิธีวางพานพุ่มดอกไม้สด ถวายราชสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์พ่อขุนรามคำแหงมหาราช ประจำปี 2567 ณ พระบรมราชานุสาวรีย์พ่อขุนรามคำแหงมหาราช มหาวิทยาลัยรามคำแหง สาขาวิทยบริการเฉลิมพระเกียรติ จังหวัดอำนาจเจริญ โดยมีว่าที่พันตรีอดิศักดิ์ น้อยสุวรรณ ผู้ว่าราชการจังหวัดอำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธี และข้าราชการทุกภาคส่วนในจังหวัดอำนาจเจริญเข้าร่วมพิธี
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-182-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-183-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-184-1024x683.png)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2024/01/image-185-1024x683.png)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid0o949vKLaa7eRSEPhLPB7d77ai1f2CfThMjkbBNiXQCuhZrvR7ZEdicWEAPgpXXgQl