วันที่ 2 พฤศจิกายน 2566 เวลา 13.00 น. ว่าที่ร้อยตรีวิชชากร วงศ์จริยะกรณ์ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นายสมศักดิ์ พูลเชื้อ รอง ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เข้าร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) ระหว่างมหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี กับ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา 7 เขตพื้นที่การศึกษา ได้แก่ สพม.อุบลราชธานี อำนาจเจริญ, สพป.อุบลราชธานี เขต 1-5 และ สพป.อำนาจเจริญ เพื่อสร้างเครือข่ายความร่วมมือทางวิชาการในการร่วมสนับสนุน ส่งเสริม พัฒนาครู และบุคลากรทางการศึกษา ร่วมทั้ง ร่วมในกระบวนการการผลิต พัฒนา ดูแลนิเทศนักศึกษาครูในการจัดกิจกรรมเชิงพื้นที่ และการฝึกประสบการณ์วิชาชีพครูในสถานศึกษาในระยะเวลา 4 ปี (พ.ศ.2566 – 2569) ณ ห้องประชุมโกมุท อาคารเรียนรวมและปฏิบัติการ มหาวิทยาลัยราชภัฎอุบลราชธานี
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/11/1-4-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/11/2-5-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/11/3-4-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/11/5-4-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/11/4-3-1024x683.jpg)
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/amnatedpage/posts/pfbid02Xw2HabieZM9mi4AJduYnsepurDUGTzvHvFakwNBQH2ffLno6SrfSiLRVR2KYZjwYl