![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/09/1-4-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/09/2-5-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/09/3-5-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/09/4-5-1024x683.jpg)
![](https://web3.amnat-ed.go.th/wp-content/uploads/2023/09/5-5-1024x683.jpg)
วันที่ 31 พฤษภาคม 2566 เวลา 08.30 น. นางปติมา กาญจนากาศ ผอ.สพป.อำนาจเจริญ เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติโครงการพัฒนาศักยภาพครูและบุคลากรทางการศึกษา ด้านการขับเคลื่อนหลักสูตรต้านทุจริตศึกษา (Anti-Corruption Education) บูรณาการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active learning) ประจำปีการศึกษา 2566 กลุ่มโรงเรียนศรีบูรพาจารย์หัวตะพาน ณ ห้องประชุมโรงเรียนเค็งใหญ่หนองงูเหลือม เพื่อส่งเสริมครูและบุคลากรทางการศึกษาเข้ารับการอบรม สัมมนา และการไปศึกษาดูงานศึกษาแหล่งเรียนรู้ต่างๆ เพื่อนำความรู้ความสามารถที่ได้ ไปใช้ในการพัฒนาศักยภาพผู้เรียนให้เป็นเยาวชนที่ดีเป็นบุคลากรที่พึงปรารถนาในอนาคต ตลอดทั้ง การพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษาให้มีสมรรถนะตามมาตรฐานตำแหน่งและมาตรฐานวิชาชีพต่อไป
รูปเพิ่มเติม https://www.facebook.com/pramnated/posts/267238405819955?ref=embed_post